Categories
Afya ya mwanamke na uzazi

Kipimo cha Mimba na Jinsi ya Kusoma Majibu

kipimo cha mimba
UPT

Jinsi Gani Kipimo Cha Mimba Kinafanya Kazi?

Kipimo cha mimba kinafanywa kwa kuchukua sampuli ya mkojo au damu ili kupima uwepo wa homoni inayoitwa human chorionic gonatrophin(hCG). Mwili wako huanza kuzalisha homoni hii baada tu ya yai lililorutubishwa kujishikiza kwenye ukuta wa kizazi. Kiwango cha kuzalishwa homoni hii huongezeka na kudabo kila baada ya siku 2 mpaka3.

Aina za Vipimo vya Mimba Zinazotumika Mara kwa Mara

Kipimo cha Damu
Kinafanyika hospitali pekee, hakitumiki sana kama kile cha mkojo, na majibu yake huchukua muda zaidi, yahitaji kusubiri. Kipimo hichi kinaweza kugundua uwepo wa mimba katika kipindi kifupi sana baada ya kushika ujauzito kabla hata hujaanza kuona dalili, ndani ya siku 6 mpaka nane.

Kipimo Cha Mkojo
UPT ama kipimo cha mkojo waweza kufanya ukiwa nyumbani ama hospitali. Unaweza kununua kifaa cha kupima famasi ya karibu ukapima na kujua majibu pasipo mtu mwingine yeyote kufahamu. Ni kipimo rahisi kutumia na kinatoa majibu haraka sana.

Namna ya kupima ni kwa kukusanya mkojo kiasi kidogo kwenye kikombe, kisha unazamisha kipimo kwa muda wa dakika 5. Ili kupata uhakika zaidi unaweza kwenda hospitali pia ukaonana na daktari akakupima zaidi.

Kipimo cha Mimba ni sahihi Kwa asilimia Ngapi?

Maarufu kama UPT kipimo hiki waweza kufanya ukiwa nyumbani kinaweza kukupa usahihi wa matokeo kwa ailimia 99, kama utafuata maelekezo vizuri ya upimaji. Kipimo cha damu ni sahihi zaidi ya asilimia 99. Kumbuka usahihi wa kipimo kama umejipima mwenyewe nyumbani unategemea jinsi gani umefuata maelekezo ya kupima na umri wa ujauzito

Lini Unatakiwa Kufanya Kipimo cha Mimba?

Baadhi ya vipimo vya homoni ya HCG vinaweza kutoa matokeo hata kabla ya kukosa hedhi yaani week moja baada ya kushika mimba, lakini fahamu kwamba matokeo yatakuwa sahihi zaidi endapo utasubiri mpaka ukose hedhi inayofuata.

Nawezaje Kupata Kipimo cha mimba nijipime Nikiwa Nyumbani?

Unaweza kununua famasi ya karibu na ukapata maelekezo kutoka kwa muhudumu wa famasi namna ya kutumia. Ni bei ndogo tu sh elfu moja.

Majibu ya Kipimo Yanasomwaje?

Vipimo vingi kama mimba ipo huonesha mistari miwili ya rangi nyekundu na mstari mmoja kama hakuna mimba. Baadhi ya vipimo huonesha alama ya chanya(+) na vingine huandika neno pregant au not pregnant.

Kwa ushauri zaidi, tuandikie whatsapp kwa namba 0678626254.

Bofya makala inayofuata: Dalili za mimba lakini kipimo kinasoma negative

Leave a Reply

Your email address will not be published.